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Usifurahi juu yangu, Ee Adui yangu;
NIANGUKAPO, NITASIMAMA tena; nikaapo
gizani, Bwana atakuwa nuru kwangu.




Utangulizi wa Kitabu cha Mika —

“Mika” katika lugha ya Kiebrania ni kifupisho cha jina
“Mikaya“, maana yake

«/ “Mika” alifanya kazi na Manabii:  Hosea, Amosi na Isaya
“Mika” alifanya kazi chini: Yotham, Ahazi na Hezekia
Mwefraimu

Mwana wa Imla (Mikaya) Aliyechukiwa na Mfalme Ahabu
Mmorashi Gath; na ndiye Starring Hapa

Alitoka Familia ya Wakulima na
Wafugaji ambao walinyanyaswa kwa
sababu ya dhuluma kubwa.

Israel, Kaskazini (10) Samalia
Yuda, Kusini (2) Yerusalemu




Historia:

6 ISAYA alitabiri Kuzaliwa kwa Yesu na Bikira Malia Lakini
MIKA alitabiri alikozaliwa YESU Yaani Bethlehem (5:2), Nabii

wa kwanza kutabiri Yerusalemu kubomolewa na na anguko na
kwenda utumwani BABELI

Serikali ilizidi kwa dhuluma, Manabii wa uongo waliungana
kwa wizi na rushwa na kukandamiza wengi waliokuwa
wakulima na wafugaji kwani ardhi ilikuwa inamilikiwa na
watu wachache. Dhuluma ilizidi na watu wachache wa
Mungu kama Manabii wakapigwa vita sana na Viongozi wa
Dini ambao walikuwa wamemezwa na Siasa kwa Kumchuki
na kuwa kinyume na yeyote aliyetabiri kinyume na Serikali. 899




Ufisadi wa kiadili na ibada ya sanamu ni mambo
yaliyokuwa yamekolea katika Israeli, na jambo
hilo likaletea taifa hilo uharibifu kutoka Ashuru

6 Fikira mwanamume mwenye ujasiri, anatabiri
mbele ya mafisadi na viongozi wa nchi Akisema

Mika 3:3 Naam, mnakula nyama ya watu wangu, na
kuwachuna ngozi zao, na kuivunja mifupa yao; naam,
kuwakata vipande vipande kama kwa kutiwa chunguni,
na kama nyama sufuriani.

99,




KANISA LA JAMII LA MIKA
Haki Rehema Unyenyekevu

Ee mwanadamu yeye
amekuonyesha yaliyo mema; —
na Bwana anataka nini |I
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JUSTICE - MERCY - HUMILITY

kwako, ila kutenda haki, na
kupenda rehema, na
kwenda kwa unyenyekevu

na Mungu wako! MIKA 6:8
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Usifurahi  juu vyangu, EE ADUI yangu;
NIANGUKAPO,NITASIMAMA tena; nikaapo
gizani, Bwana atakuwa nuru kwanqu.

Ondoka, uangaze; kwa kuwa nuru yako
imekuja, Na utukufu wa Bwana umekuzukia.
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Wakati wa kulia, na wakati wa kucheka;
Wakati wa kuomboleza, na wakati wa
kucheza...............




Vizuizi vya
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Raha, Baraka, Mafanikio
Maisha ya mwanadamu LOZATEEERIOE NiateNTaNaeEEnet

yamejaa  milima  na JIiaiiEr et

mabonde na kila mtu Taabu, Kilio, Machozi

lazima apitie kwa namna

moja ama nyingine............ Kukata Tamaa, Hasara

Kupoteza, Majanga......

Kuhukumiwa, Kusemwa




@: Usiji

tambue wewe ni nani?

o Kiumbe wa Kiroho Aishiye kwenye Nyumba
litwayo Mwili, Mungu ni roho pia................

e Ni sura ya Mungu, Hivyo Mungu ni Mtakatifu na
Mimi ntakuwa Hivyo.

eHekaIu la Mungu kwa kuwa roho wa Mungu
anakaa ndani yako.

0 Ni balozi wa Mungu na Ufalme wa Mungu, Hivyo
nimeitwa kuwa kinyume na Ufalme wa Giza



-

Hatima yako imefichwa ulimwengu
usionekana na ndio huitwa Ulimwengu
wa roho! (Huku ndiko Huitwa Ulimwengu wa roho)

= MAWAZO YAKO.......... Mindset

== MTAZAMO WAKO....... Attitude
=== FIKRA ZAKO................ Thinking
= UFAHAMU WAKO........ Knowledge
=== UTASHI WAKO..............




Kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu,
hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhabhiri.

Linda moyo wako kuliko yote uyalindayo; Maana ndiko zitokako chemchemi
Za uzima.

MAWAZO + MTAZAMO + FIKRA + UFAHAMU




-
KUMBUKA . . .
Ulimwengu Usionekana (roho) ndio

Uliumba Ulimwengu unaonekana

Utajiri ni Mtazamo, na Umasikini ni Mtazamo

Utajiri ni Maarifa, Umasikini ni Kukosa
Maarifa

Utajiri ni Wingi wa Mawazo chanya,

Umasikini ni wingi wa mawazo hasi

Kushinda, kuinuka, Kusimama ni Mtazamo,
Kushindwa, Kubaki chini, Ni Mtazamo




Hamjui ya kuwa ninyi mmekuwa
hekalu la Mungu, na ya kuwa Roho
wa Mungu anakaa ndani yenu?




2: Usimtambue Adui yako

Chochote kinachoweza
Kukuzuia wewe
Usiwe vile ungependa kuwa

1 PETRO 5:8 Mwe na kiasi na kukesha; kwa kuwa
mshitaki wenu |bilisi, kama simba angurumaye,
huzunguka-zunguka, akitafuta mtu Ammeze




¢ININ VIHSIGVavsS
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Mwivi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu; mimi nalikuja
il wawe na uzima, kisha wawe nao tele.

Kwa maana lile jema nilipendalo, silitendi; bali lile baya
nisilolipenda ndilo nilitendalo. Basi kama lile nisilolipenda
ndilo nilitendalo, si mimi nafsi yangu nilitendaye, bali ni ile
dhambi ikaayo ndani yangu.




Aliye ndani yako.... Magonjwa

Wewe mwenyewe...Mtizamo
Wanadamu............. Watu
Shetani................... Pepo

Mwe na kiasi na kukesha: kwa kuwa mshitaki wenu Ibilisi,
kama simba angurumaye, huzunguka-zunguka, akitafuta
mtu ammeze.




Shetani anataka usimjue ili ushindwe Vita

Anataka Ugombane na Mungu (Hajakusaidia), kwa kususia kufanya
mapenzi yake.

Anataka ugombane na wanadamu na sio shetani (uwaweke watu
moyoni).

Anataka ufanye vita kwa jinsi ya Mwili, ili Ujihakikishie kushindwa.

Maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita
kwa jinsi ya mwili;




(> MFANO WA MAADUI NDANI YAKO

Uzembe, Hofu, Uvivu

Kutofanya kazi, Bidii

Kukata Tamaa
Woaa, Ujinga




Ewe mvivu, mwendee chungu, Zitafakari njia
zake ukapate hekima.







o

Waefeso 5:16 mkiukomboa wakati
Kkwa maana zamani hizi ni za uovu.

Wakolosai 4:5 Enendeni kwa
hekima mbele yao walio nje,
mkiukomboa wakati.




SIFA ZA MTU ANAYEMTAMBUA ADUI YAKE

== Hawezi kamwe kumlaumu Mungu wala
wanadamu wala kumnung’unikia bali mtu wa

Shukrani.

=== Anafanya vita kwa jinsi ya rohoni na si mwilini
yaani kugombana na watu maana anapingana
na nguvu iliyo nyuma ya hao watu.




Akageuka, akamwambia Petro, Nenda nyuma yangu,
Shetani; u kikwazo kwangu; maana huyawazi yaliyo ya
Mungu, bali ya wanadamu. (Alikuwa katika roho
akiongea na roho mbaya iliyokuwa ndani ya petro
ikifanya vita na kusudi la Mungu kutukomboa)

Nao wakamshinda kwa DAMU ya Mwana-Kondoo, na kwa
NENO |a USHUHUDA WAO; ambao hawakupenda maisha
yao hata kufa.




3 Maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita
kwa jinsi ya mwili;

4 (maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali (ni za roho)
zinauwezo katika Mungu hata kuangusha ngome;)

5 tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka,
kijiinuacho juu ya elimu ya Mungu; na tukiteka nyara kila

FIKIRA / ipate kumtii Kristo.




@ 3: Ujione uko Pekee yako

Tatizo lako ni jipya na halijawahi
kutokea duniani ama katika jamii ama
kanisani, Hivyo hata cha kufanya
Hakuna, Wewe ni wa kufa na kufeli tuu,
Masikini tuu na kamwe
usisumbuke/Usisumbue watu.

Yaliyokuwako ndiyo yatakayokuwako; na yaliyotendeka ndiyo
yatakayotendeka; wala jambo jipya hakuna chini ya jua




Tazama, nimekuchora katika vitanga vya mikono yangu;
kuta zako ziko mbele zangu daima.

Tazama, mimi namtuma malaika aende mbele yako, ili
akulinde njiani na kukupeleka mpaka mahali pale
nilipokutengezea.

Alikuwa na Danieli kwenye tundu la simba
Mungu atakuwa nawe katika hiyo hali yako
Daima Mungu hamwachi mtu kabisa




4: Kujihukumu na Kukata Tamaa

Kwa hali yako hiyo uliyonayo
usitegemee chochote

Akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushitaki kwa
hukumu zake, iliyokuwa na uadui kwetu; akaiondoa isiwepo
tena, akaigongomea msalabani




-
KUMBUKA

Unapojihukumu, Unatangaza Kujichoma Msumari Mrefu na
Mkubwa kuliko Ule uliomsulubisha Yesu Msalabani




USUJIHUKUMU MWENYEWE

Hﬂ%h

USIKATE TAMAA




TABIA ZA MTU ANAYEJIHUKUMU S
I IMPORTANT KUMBUKA

Hana Furaha na Amani |

Anakata Tamaa tuu

Hawezi Msifu Mungu

Ana roho ya uchungu

Hawezi Mfurahi Mungu na watu

Anajiwekea Muhuri wa Kushindwa




5: Kuwa Mvivu na Kujihurumia

‘Umechelewa, Una kiasi kidogo
sana, Mtaji wako ni Mdogo sana, |
Una Elimu ndogo, Ahirisha tuu n/ /
kwenda, Mvua ni Kali lala tuu. R

Acha tuu, Mtaji Mdogo Usiende kabisa kanisani
Ahirisha tuu, Usianze !!




Umeamka saa 3
unasema huendi
kanisani wakati
unaweza ukaenda na
ukafika neno bado
halijaanza?

roho za kubaki hapo
hapo ulipo pia ni za
kuweka vipolo.



@ 6: Kutoridhika na Manung'uniko

i

Wapendwa wa siku hizi Bwana =

hawana Upendo, ukiwaomba _:) .
Wakusaidie hawakusaidii kwa R TS
moyo kwa 100 %. Akikopa e g

halipi kwa maana huamini
amesaidiwa, na ole umdai
atakutangaza una roho mbaya.




7. Kuishi bila Mipango/Malengo

v Jifunze kuwa ni Mtu wa Maono na Dira
\/ Weka Malengo yako kwa Muda fulani

\/ Tekeleza huku Ukiongozwa na Mungu
V Fanya Tathmini, Mshukuru na Jipange Upya

Usiwe mtu unayebadirika badirika
Utamchanganya Mungu na Jamit yako

A N




1 Mimi nitasimama katika zamu yangu, nitajiweka juu ya
mnara, nitaangalia ili nione atakaloniambia, na jinsi
nitakavyojibu katika habari ya kulalamika kwangu.

2 Bwana akanijibu, akasema, landike njozi ukaifanye iwe
wazi sana katika vibao, ili aisomaye apate kuisoma kama
majl.

3 Maana njozi hii bado ni kwa wakati ulioamriwa, inafanya
haraka ili kuufikilia mwisho wake, wala haitasema uongo;
ljapokawia, ingojee; kwa kuwa haina budi kuja, haitakawia.




